นายนคร ศิลปอาชา ประธานกรรมการสถาบันคุณวุฒิวิชาชีพ นำคณะกรรมการสถาบันฯ คณะผู้บริหารสถาบันฯ ร่วมประชุมสัญจร ณ องค์การตลาดเพื่อเกษตรกร (อ.ต.ก.) พร้อมพบปะผู้ประกอบการที่ผ่านการประเมินสมรรถนะเป็นมืออาชีพกับ สคช. 8 ราย อาชีพผู้ประกอบอาหารริมบาทวิถี อาทิ ร้านเจ๊นิด ทุเรียนระยอง ที่จำหน่ายทุเรียนที่ได้คุณภาพ มาตรฐาน สร้างมูลค่าเพิ่มได้กิโลกรัมละ 5,000 บาท, ร้านมะพร้าวน้ำหอม เกษตรกรราชบุรี ที่ได้รางวัลและช่วยเหลือวิสาหกิจชุมชน, ร้านแกงแม่มาลี, ร้านขนมไทยเก้าพี่น้อง, ร้านน้ำพริกบ้านย่า, ร้านเจี๊ยบหมูกรอบ อ.ต.ก., ร้านเป็ดย่างบางโพธิ์ ซึ่งทุกร้านต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า การประเมินเป็นมืออาชีพทำให้เพิ่มจุดขาย ลูกค้าให้ความสนใจ และมั่นใจที่จะบริโภคเพราะเชื่อมั่นได้ว่าร้านนี้ประกอบอาหารได้สะอาด ปลอดภัย มีหน่วยงานภาครัฐให้การันตี