การประชุมโครงการจัดทำมาตรฐานอาชีพและคุณวุฒิวิชาชีพ สาขาวิชาชีพอัญมณีและเครื่องประดับ
(เมื่อวันที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๑) สถาบันคุณวุฒิวิชาชีพ (องค์การมหาชน) ร่วมกับ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี จัดการประชุมรับฟังและระดมความคิดเห็นเกี่ยวกับโครงการจัดทำมาตรฐานอาชีพและคุณวุฒิวิชาชีพ สาขาวิชาชีพอัญมณีและเครื่องประดับ เพื่อเป็นการสร้างการรับรู้ถึงความสำคัญในการร่วมมือกันจัดทำมาตรฐานอาชีพฯ สาขาวิชาชีพอัญมณีและเครื่องประดับ นอกจากนี้ยังมีการลงนามความร่วมมือระหว่างมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรีและสมาพันธ์อัญมณีและเครื่องประดับแห่งประเทศไทย เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานร่วมกันในอนาคต ณ โรงแรมฮอลิเดย์อินน์ สีลม เขตบางรัก กรุงเทพฯ